Khóa học Algorithmic Trading & Machine learning Foundation 101
Trung tâm tiên phong ở VIỆT NAM giảng dạy về giao dịch thuật toán ALGOTIHTMIC TRADING từ cơ bản đến nâng cao
Trung tâm tiên phong ở VIỆT NAM giảng dạy về giao dịch thuật toán ALGOTIHTMIC TRADING từ cơ bản đến nâng cao
Khóa học này dành cho người muốn học về giao dịch thuật toán bằng Python và Colab notebook, giúp họ nắm vững kiến thức và áp dụng chiến lược giao dịch phức tạp một cách chính xác và hiệu quả. Học viên sẽ được trang bị kiến thức toàn diện về giao dịch thuật toán và thực hành với Python, cùng khám phá các sản phẩm tài chính phù hợp như cổ phiếu, tiền điện tử và quyền chọn trên nền tảng tài chính đa dạng
Khám phá cơ bản về thị trường tài chính, thuật ngữ giao dịch và sự phát triển của giao dịch thuật toán.
Phát triển khả năng sử dụng Python cho phân tích và xử lý dữ liệu tài chính.
Học cách truy cập và lấy dữ liệu thị trường, lãi suất, ngoại tệ, ngoại hối, crypto thông qua API miễn phí
Ứng dụng của xác suất thống kê trong đầu tư tài chính
Khám phá các khái niệm phân tích kỹ thuật và các chỉ báo phổ biến được sử dụng
Nghiên cứu và triển khai các chiến lược giao dịch thuật toán khác nhau, bao gồm theo đuổi xu hướng, đảo chiều trung bình, và giao dịch chênh lệch thống kê
Các loại rủi ro định lượng trong giao dịch tài chính. Hiểu nguyên tắc của quản lý rủi ro trong giao dịch thuật toán
Học về các thuật toán thực hiện và loại lệnh khác nhau được sử dụng trong giao dịch thuật toán
Triển khai một hệ thống giao dịch trên thị trường tài chính (Chứng khoán Việt Nam/ Forex/ Cryptocurrency)
LỚP OFFLINE
Học trực tiếp tại Hà Nội
16.000.000 -5%
(1 người/ khoá học)
Tặng ngay khóa Fintech trị giá 15.000.000 VNĐ cho Top 5 người đăng ký sớm nhất
LỚP ONLINE
Học qua nền tảng Zoom
13.500.000 -5%
(1 người/ khoá học)
Ưu đãi lên tới 25% cho sinh viên và người đi làm trong lĩnh vực liên quan
Học viên sẽ được học từ căn bản đến chuyên sâu với các chuyên gia giàu kinh nghiệm tham gia đầu tư, trading trên thị trường tài chính: chứng khoán cơ sở, chứng khoán phái sinh, crypto currency; chuyên gia làm việc trong lĩnh vực khoa học dữ liệu, xử lý dữ liệu tài chính, crypto currency.
Nội dung của khóa học là hướng dẫn về vấn đề trong machine learning, kiến thức lập trình – tài chính – định lượng, công cụ lập trình cơ bản, các phương pháp đầu tư áp dụng công nghệ tiên tiến bậc nhất, giúp học viên xây dựng công cụ đầu tư tự động hóa trên các sàn đầu tư tài chính.
Sau khóa học, học viên được gửi tặng bộ tài liệu hướng dẫn chuyên sâu được sử dụng vĩnh viễn do chính Giảng viên biên soạn (Chỉ áp dụng đối với Học viên tham gia đầy đủ buổi học tối thiểu & làm bài tập, finnal test và học bổng 100% dành cho học viên tạo ra chiến thuật giao dịch mang lại nhiều lợi nhuận nhất
Kiến thức
– Khóa học đầu tiên và duy nhất tại Việt Nam áp dụng Công nghệ trong đầu tư.
– Khai phá phương pháp đầu tư áp dụng công nghệ tiên tiến bậc nhất.
– Xây dựng công cụ đầu tư tự động hóa trên các sàn đầu tư tài chính.
Thực hành
– Các bài học giao dịch thuật toán từ những quỹ đầu tư tài chính lớn nhất thế giới.
– Xây dựng các chiến lược giao dịch tự động và công cụ hỗ trợ giao dịch cá nhân.
Cơ hội nghề nghiệp
– Chuyên viên phân tích tại các quỹ đầu tư, công ty chứng khoán, ngân hàng,..
– Công việc remote, hybrid tại những quỹ đầu tư, công ty công nghệ nước ngoài cho những học viên xuất sắc nhất.
Học lại miễn phí
– Miễn phí học lại không giới hạn đến khi nắm vững các nộ dung đào tạo (nếu tham gia đầy đủ 70% thời lượng khoá học)
– Xem lại các video bài học đã Record
– Được bảo lưu khóa học nếu không có thời gian học
Tư vấn và học bổng
– Hỗ trợ tư vấn tham gia các cuộc thi International Quant Championship, NestQuant,…
– Học bổng 100% dành cho học viên tạo ra chiến thuật giao dịch mang lại nhiều lợi nhuận nhất
Kết nối và đồng hành
Cơ hội mở rộng network khi được tham gia cộng đồng Quant Trading với nhiều giảng viên, thành viên kinh nghiệm và cộng đồng cùng đam mê dành riêng cho học viên.
Với khóa học căn bản/ kỹ năng mới thì khóa không yêu cầu đầu vào. Tùy theo lộ trình học để học viên lựa chọn, ví dụ với trình độ và nhu cầu học nâng cao học viên sẽ có yêu cầu đầu vào ở một số khóa chuyên môn.
Sau khi kết thúc khóa học, học viên sẽ được cấp giấy chứng nhận hoàn thành – chương trình đào tạo kỹ năng của trung tâm. Học viên cần làm qua 1 số bài test theo yêu cầu của giáo viên để trung tâm dựa trên đó làm kết quả cấp chứng nhận sau khóa học.
Khi tham gia lớp học, các học viên sẽ được tham gia một group trao đổi chung để hỏi đáp các câu hỏi cần hỗ trợ. Các câu hỏi sẽ được giảng viên và chuyên gia trả lời thắc mắc trên nhóm chung này vĩnh viễn. Đội ngũ hỗ trợ khóa học cũng luôn sẵn sàng giải đáp những thắc mắc đến từ học viên sau tối đa 24 tiếng
Đối với các khóa học được tuyển sinh liên tục và đều đặn, ICLS có chính sách cho học viên học lại khóa thứ 2 hoặc thứ 3 nếu chưa nắm vững kiến thức, với điều kiện học viên đã tham gia/ tương tác ít nhất trong 70% buổi học
Đối với các khóa học tương tác trực tuyến qua Zoom/ Ms team – ICLS Tech lưu lại video cho các học viên tham gia khóa học. Đối với các lớp tổ chức offline nếu các lớp trung tâm cũng có record và upload lên nền tảng để học viên xem lại.
Một số khóa lộ trình nghề nghiệp cụ thể, ICLS có hợp tác với một số doanh nghiệp để giới thiệu ứng viên tham gia thực tập và làm việc.
– Khóa học tại ICLS Tech sẽ học trực tiếp offline tại Hà Nội (các địa điểm trung tâm liên kết của ICLS), đào tạo trực tiếp tại doanh nghiệp. Và các khóa học dạng tương tác trực tuyến thì được học qua nền tảng Zoom, MS Teams Hoặc 1 số dạng khóa học đã quay sẵn qua video.
– Một số khóa học có công cụ để thực hành, các GV sẽ chuẩn bị trước thông tin và hướng dẫn cài đặt công cụ để học viên tham gia học tập một cách hiệu quả nhất.
Project hoặc bài Test của mỗi khóa học đều được dựa trên bài học mà mục tiêu khi xây dựng khung chương trình đào tạo có sẵn. Vì vậy các học viên hoàn toàn có thể hoàn thiện được Project để đạt được 1 kỹ năng cụ thể nào đó.
ICLS Tech có đội ngũ chuyên gia hàng đầu tại đang làm quản lý tại các tổ chức doanh nghiệp trong và ngoài nước, ngoài ra ICLS có hoạt động mentoring, hỗ trợ giúp ứng viên đánh giá/ Review CV để thi tuyển vào các công ty và tổ chức. ICLS thường xuyên tổ chức các hoạt động kết nối nhà tuyển dụng, giới thiệu việc làm chia sẻ cơ hội nghề nghiệp cho ứng viên.